Chiều ngày 25/4/2024, Trung tâm công tác xã hội thuộc Sở LĐ-TB-XH Quảng Nam đã đến tuyên truyền cho hơn 200 em học sinh toàn trường về phòng chống nạn buôn bán người.ÂÂ Học sinh và thầy cô giáo được tuyên truyền thực trạng nạn mua bán người trên thế giới, Việt Nam và địa bàn tỉnh cũng như huyện Nam Trà My; cách nhận diện, phương thức, thủ đoạn của tội phạm mua bán người hiện nay; phổ biến chủ trương và chính sách, pháp luật về phòng chống mua bán người; trang bị kỹ năng cần thiết để phòng ngừa, xử lý tình huống khi bị mua bán.
Việc tuyên truyền phòng ngừa mua bán người ở các địa phương vùng sâu vùng xa, nơi có nhiều người dân tộc thiểu số sinh sống, có điều kiện kinh tế khó khăn là hết sức cần thiết, giúp người dân nâng cao cảnh giác trước những thủ đoạn của tội phạm mua bán người.
BẢN QUYỀN THUỘC VỀ TRƯỜNG PTDTBT - THCS TRÀ DON
Địa chỉ: thôn 2, xã Trà Don, huyện Nam Trà My, Tỉnh Quảng Nam. Tel: 05106.506.669.